RSS
people

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการคีย์เยี่ยมหลังคลอด  (อ่าน 5574 ครั้ง)

@_PCU

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องการคีย์เยี่ยมหลังคลอด
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 06:17:53 AM »
สอบถามเรื่องการคีย์เยี่ยมหลังคลอดค่ะ  จากที่ไปเยี่ยมหลังคลอดผ่านระบบบัญชี 2 แล้วพบว่าโปรแกรม สร้าง visit ใน one stop service  ให้อัตโนมัติ แต่พอตรวจสอบพบว่า ข้อมูลvisit ดังกล่าวมีเฉพาะ ICD10 Z392 ขึ้นให้  แต่ข้อมูลนำหนัก ส่วนสูง CC  สถานะปัจจุบัน  ข้อมูลสรุปค่าใช้จ่าย ไม่ขึ้น ไม่ทราบว่าเราต้องไปเติมข้อมูลเหล่าให้ครบถ้วนอีกครั้งไหมค่ะ  หรือว่าเป็นงานเชิงรุกค่าที่ออกว่างๆมาถูกแล้วค่ะ ขอความกรุณาอาจารย์ทุกท่านให้ความกระจ่างด้วยค่ะ

rxerxe

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องการคีย์เยี่ยมหลังคลอ
« Reply #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 11:46:00 AM »
ดันครับ รอจารย์ต้นมาตอบ :o

prdatacen

• Administrator
  • Full Member
Re: สอบถามเรื่องการคีย์เยี่ยมหลังคลอ
« Reply #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 01:41:04 PM »
รับทราบ ขอทดสอบก่อนครับ

prdatacen

• Administrator
  • Full Member
« Reply #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:04:03 PM »
ผมว่าเราต้องปรับตั้งแต่เริ่มบันทึกทึกที่ one stop service ก่อน แล้วค่อยลงเยี่ยมบ้าน ถ้าไม่ลงสถานะการเข้า และสถานะหลังตรวจ จะทำให้ไม่สามารถตรวจ mc2 ผ่านได้

@_PCU

• Newbie
  • *
« Reply #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 08:55:42 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ